โครงการศิลป์อาสา ร่วมกับชุมชนกลุ่มคนพิการหรือผู้ดูแลคนพิการ อบต.บ้านแดงใหญ่ จ.ขอนแก่น
งานศูนย์ข้อมูลและสารสนเทศ
ขาวสารภายในองค์กร
ฮิต: 1552
ในวันนี้ 10.04.67 คณะศิลปกรรม ได้ดำเนินกิจกรรม “โครงการศิลป์อาสา ร่วมกับชุมชนกลุ่มคนพิการหรือผู้ดูแลคนพิการ อบต.บ้านแดงใหญ่ จ.ขอนแก่น” ? ดำเนินโครงการ การอบรมเชิงปฎิบัติการ ”การทำผ้ามัดย้อมสไตล์ญี่ปุ่น(ชิโบริ)” ณ อบต.บ้านแดงใหญ่ จ.ขอนแก่น ระหว่างวันที่ 9-10 เมษายน 2567
มีรายละเอียดดังนี้
>>ครูวิทยากร คณะศิลปกรรม จำนวน 8 คน
>> นักเรียนผู้ช่วยสอน จำนวน 3 คน
>> ผู้เรียนเป็นผู้พิการทางร่างกาย และผู้ดูแลผู้พิการ จำนวน 60 คน
โดย ท่านนายกองค์การบริหารส่วนตำบลบ้านแดงใหญ่ นายสมหวัง ศรวิเศษ และ รองนายก อบต.เป็นประธานเปิดและปิดการอบรม ในครั้งนี้
![](/images/KVC-NEWS/2567/4-2567/S__1030242360_0.jpg)
![](/images/KVC-NEWS/2567/4-2567/S__1030242361_0.jpg)
![](/images/KVC-NEWS/2567/4-2567/S__1030242362_0.jpg)
![](/images/KVC-NEWS/2567/4-2567/S__1030242370_0.jpg)